โครงการส่งเสริมความเป็นผู้ประกอบการ SME แก่นักศึกษา ประจำปี 2567
งานธุรการ กองกิจการนักศึกษา จัดโครงการส่งเสริมความเป็นผู้ประกอบการ SME แก่นักศึกษา ประจำปี 2567 โดยรองศาสตราจารย์จักรี ไชยพินิจ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา เป็นประธาน เปิดโครงการฯ และมีว่าที่พันตรีโยธิน ไพรพนานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกองกิจการนักศึกษา กล่าวรายงาน พร้อมด้วยบุคลากรกองกิจการนักศึกษา และนักศึกษา เข้าร่วมจำนวน 50 คน เมื่อวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 ณ ห้องประชุม 207 ชั้น 2 อาคารกิจกรรมนักศึกษา ภายในงาน มีการบรรยาย เรื่อง “การส่งเสริมการเป็นผู้ประกอบการ SME” และWorkshop ฝึกปฏิบัติการประยุกต์ใช้องค์ความรู้กับการจำลองทำธุรกิจ SME โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พิพรรธน์ พิเชฐศิรประภา อาจารย์ประจำคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์