โครงการจิตอาสาพัฒนาสังคม ประจำปี 2566
>>> งานนักศึกษาวิชาทหาร กองกิจการนักศึกษา จัดโครงการจิตอาสาพัฒนาสังคม ประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 12 - 14 กรกฎาคม 2566 ณ มหาวิทยาลัยรามคำแหง และพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี โดยกิจกรรม ประกอบด้วยการบรรยายพิเศษเรื่อง หลักคิดจิตอาสาและหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงตามแนวพระราชดำริ , “อุดมการณ์ความรักชาติ และประวัติศาสตร์ชาติไทย” , “ทฤษฎีเศรษฐกิจพอเพียง” และกิจกรรมเลี้ยงอาหารแก่นักเรียนโรงเรียนที่ขาดแคลน โดยมีนักศึกษามหาวิทยาลัยรามคำแหงเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก <<<